Forum lớp 12A2
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Nguyễn Trãi Secondary Education - NguyenTrai12a2.tk

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Latest topics
» Mu Hoàng Gia - SeaSon 6.1 - Đua Top AlphaTest 13h 10/05/2012 - Open 13h 20/05/2012
Đôi lời muốn nói... I_icon_minitime11/5/2012, 11:22 by dinokay

» cô chủ nhiệm có y' kiến
Đôi lời muốn nói... I_icon_minitime2/2/2012, 10:32 by longtamgia

» Update ảnh lớp...
Đôi lời muốn nói... I_icon_minitime30/1/2012, 19:31 by longtamgia

» ảnh 20- 11-2011:(((((
Đôi lời muốn nói... I_icon_minitime30/1/2012, 19:26 by longtamgia

» 25/05/2011 11h43 Bat Dau Post... Anh o nha Ngoc Dau Sat 24/05/2011.... @@!
Đôi lời muốn nói... I_icon_minitime30/1/2012, 19:25 by longtamgia

» te't roy!!!!
Đôi lời muốn nói... I_icon_minitime7/1/2012, 12:40 by longtamgia

» Sắp thi rồi yêu cầu cả lớp vào đây ngay nhé ... khẩn cấp đấy !!!!!!!!!!!!
Đôi lời muốn nói... I_icon_minitime6/1/2012, 04:42 by vit mynhan

» hom nay lun moi bit vao de? tam su vs moi ng.hix
Đôi lời muốn nói... I_icon_minitime2/1/2012, 15:22 by longtamgia

» lớp 12a2 đâu hết cả rồi.
Đôi lời muốn nói... I_icon_minitime21/12/2011, 14:47 by longtamgia

Top posters
bang beo
Đôi lời muốn nói... I_vote_lcapĐôi lời muốn nói... I_voting_barĐôi lời muốn nói... I_vote_rcap 
shinlong
Đôi lời muốn nói... I_vote_lcapĐôi lời muốn nói... I_voting_barĐôi lời muốn nói... I_vote_rcap 
√jҝŧөrҰα
Tung>khi?<
nhung koi
sunlilone
bý_ngố
nhunglunxinh
Tua^n' tra^u'
longtamgia

Đôi lời muốn nói...

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
vit nguyen

Đôi lời muốn nói... Empty
Bài gửiTiêu đề: Đôi lời muốn nói...   Đôi lời muốn nói... I_icon_minitime29/5/2011, 11:10

“Bù đắp những yêu thương” là thông điệp mà mình muốn nhắn nhủ tới các teen 12, hãy sống và yêu thương những gì gắn với thời học sinh để có thêm nhiều kỉ niệm đẹp và không phải tiếc nuối điều gì.

Một ngày bạn chợt nhận ra thời gian không còn nhiều nữa, chỉ còn ngày ngắn ngủi nữa thôi bạn sẽ không còn là một cô/cậu học trò hàng ngày cắp sách tới trường trong tiếng giục giã của tiếng trống vọng vào lớp mỗi sáng, tiếng mắng nhắc nhở của giáo viên mỗi lần lớp không học bài hay bị nhiều điểm kém…

Chợt bạn nhìn sang cô bạn bên cạnh, cái con nhỏ xinh xắn, đáng yêu một thời từng chơi với bạn, chỉ vì chút xích mích nhỏ mà hai đứa không chơi với nhau nữa. Bạn đã từng hứa với lòng là sẽ không bao giờ nói chuyện hay quan hệ bạn bè với nó nữa, nhưng sao lúc này bạn lại thấy xao xuyến, bồi hồi thế, rồi bỗng nhớ về cái thời hai đứa hay đi học cùng nhau, tụ tập ăn uống hay đơn giản là ngồi dựa lưng vào nhau nói chuyện, tâm sự đủ thứ chuyện trên trời dưới biển… Bạn chợt thấy tiếc thời gian đó và tự hỏi tại sao lại để những sự hiểu nhầm ngăn cản tình bạn của mình. Có lẽ đây là thời gian dễ dàng nhất để bạn hàn gắn những vết nứt trong tình bạn bởi hơn ai hết các bạn hiểu rõ thời gian chúng mình dành cho nhau không còn nhiều. Sau này, có thể vẫn gặp nhau nhưng sẽ không thể bên nhau hàng ngày như lúc này, cùng sẻ chia những vất vả trong ngày ôn luyện gian khổ mà đầy ắp kỉ niệm.

Đôi lời muốn nói... 75164355135142IMG0142

Nếu bạn đã từng có lỗi với ai thì hãy nhanh nhanh xin lỗi và làm hòa đi nhé. Không có gì là thiệt thòi cho mình khi nói lời xin lỗi hay làm lành trước cả, tất cả chỉ đơn giản là tình bạn chân thành còn đọng lại. Đừng sợ bạn mình sẽ làm ngơ hay không bỏ qua nhé, hãy dũng cảm hàn gắn những yêu thương để khi ra trường bạn không phải tiếc nuối khi đã bỏ qua một tình bạn đẹp trong một thời đáng nhớ – thời học sinh, bạn nhé.

Những năm đi học là những năm bạn cảm thấy xì-trét với những bài kiểm tra liên tục, các kì thi học kì với khối lượng kiến thức phải học là vô cùng lớn hay đơn giản là những lần trả bài trên lớp. Bạn thấy khó chịu, không ưa, thậm chí là thù ghét giáo viên dạy mình vì thầy/cô “hắc ám”, nghiêm khắc quá hay đã từng phạt bạn rất nặng vì một tội nào đó. Có thể bây giờ bạn vẫn còn cảm giác ấy nhưng hãy nghĩ thử xem bạn thu được gì từ những người mà bạn đã từng không ưa đó – đó là những kiến thức, những kĩ năng cần thiết để bạn đương đầu với những chướng ngại vật, thử thách trước mắt. Không thầy cô nào muốn mắng mỏ học sinh của mình cả, chỉ là họ muốn giúp học sinh chú tâm vào học tập hơn, do đó bạn không nên coi đó là lý do để mình ghét thầy cô đó.

Giờ đây, khi chỉ còn một thời gian ngắn nữa thôi, bạn sắp không phải chịu đựng lời giảng của thầy cô hằng ngày, những bài kiểm tra bất chợt hay lời nhắc nhở lớp học cẩn thận để thi cho tốt nữa thì bạn lại thấy lòng mình chùng lại, thấy sao thật nhớ, thật tiếc và muốn được nghe nhiều hơn nữa bởi sau này khi lên đại học, sẽ không có thầy cô nào chỉ dẫn cho bạn cách làm bài, cách học hay sửa lỗi cho bạn tỉ mỉ như vậy nữa. Vì thế, ngay từ bây giờ bạn hãy học cách yêu thương thầy cô mình hơn nữa bằng cách chăm chỉ ôn luyện, đạt được kết quả cao trong kì thi đại học tới, đó sẽ là món quà quý giá của bạn dành tặng cho thầy cô.

Đôi lời muốn nói... Mot-h-voi-Hue-14hoang-tuan

Bạn đã bao giờ than phiền với bạn bè hay ai đó rằng bạn muốn nhanh nhanh chóng chóng thoát khỏi ngôi trường mình đang học bao giờ chưa? Lý do thì có rất nhiều như trường gì mà chất lượng giảng dạy không tốt, cơ sở vật chất tồi tàn hay đơn giản là nhiều thầy cô nghiêm khắc, bạn không hòa nhập được với môi trường xung quanh… Chắc hẳn là nhiều bạn đã từng than phiền vậy phải không? Thế nhưng, dù không muốn thì bạn cũng đã gắn bó với nó những 3 năm liền rồi cơ đấy, bạn hãy thử điểm lại trong đầu xem bạn đã có biết bao kỉ niệm ở nơi này rồi. Một, hai, ba,… sáu, bảy… kỉ niệm đúng không nào? Rồi một lúc nào đó khi ra trường bạn bỗng thấy nhớ, xao xuyến với nơi chứa đựng những năm tháng đẹp nhất của thời học trò rồi thấy tiếc sao hồi ấy mình không yêu thương nó hơn để có thêm nhiều kỉ niệm đẹp.

Vậy thì ngay từ bây giờ, hãy đi dạo quanh một vòng trường để cảm nhận hết được những gì ngôi trường ấy có với một tâm trạng thư thái, thoải mái nhất. Đừng nghĩ trong đầu rằng mình đang làm một việc nhớ ngẩn, cái trường này thì có gì mà ngắm với nghía, bạn hãy nhìn nó bằng một con mắt khác, tích cực hơn, yêu thương hơn, bạn sẽ phát hiện ra bạn cũng có tình cảm đặc biệt với nó đấy.

“Bù đắp những yêu thương” là thông điệp mà mình muốn nhắn nhủ tới các teen 12, hãy sống và yêu thương những gì gắn với thời học sinh mà mình đang có để có thêm nhiều kỉ niệm đẹp và không phải tiếc nuối điều gì khi ra trường.
√jҝŧөrҰα
Administrator
Administrator
√jҝŧөrҰα

Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi lời muốn nói...   Đôi lời muốn nói... I_icon_minitime29/5/2011, 11:12

Trích : kenh14.vn
https://tapthe12a2.forumvi.net
vit nguyen

Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi lời muốn nói...   Đôi lời muốn nói... I_icon_minitime29/5/2011, 11:14

hehe,khó nói quá nên nhờ kênh 14 chuyển lời hộ. yêu a2 nhiều Đôi lời muốn nói... 984495496
shinlong
Administrator
Administrator
shinlong

Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi lời muốn nói...   Đôi lời muốn nói... I_icon_minitime29/5/2011, 12:09

Ngai doc qua Đôi lời muốn nói... 364988687
sunlilone
Administrator
Administrator
sunlilone

Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi lời muốn nói...   Đôi lời muốn nói... I_icon_minitime31/5/2011, 16:05

ai lại đi coppy bao h ấy ko thấy đề mục là tâm sự ah cười lăn lộn
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Đôi lời muốn nói...   Đôi lời muốn nói... I_icon_minitime

Đôi lời muốn nói...
Trang 1 trong tổng số 1 trang